Sở Giao thông - Công chính TP.HCM yêu cầu kiểm tra

0
Ngày 29/11, Phó giám đốc Sở GT-CC TP.HCM đã có văn bản gửi HTX xe du lịch và vận tải. Nội dung như sau:

Ngày 28/11/2006, Báo Thanh Niên có đăng bài Một cung cách đáng thất vọng, trong đó có phản ánh hành vi của lái phụ xe khách 53N-6898, của bạn đọc Ngọc Minh (221/20 Lê Văn Sỹ, P.13, Q.3), được photo đính kèm.

Tại Điều 4 - Nguyên tắc bảo đảm an toàn giao thông đường bộ của Luật Giao thông đường bộ quy định: "Người tham gia giao thông phải nghiêm chỉnh chấp hành quy tắc giao thông, giữ gìn an toàn cho mình và cho người khác... Mọi hành vi vi phạm luật giao thông đường bộ phải được xử lý nghiêm minh, kịp thời, đúng pháp luật...".

Qua kiểm tra hồ sơ lưu trữ, được biết xe khách 53N6898 đang được đăng ký hoạt động khai thác vận tải khách theo hợp đồng, tại HTX xe du lịch & vận tải số 4.

Sở Giao thông - Công chính đề nghị HTX Xe du lịch & vận tải số 4 kiểm tra, có biện pháp xử lý (nếu có) và phản hồi kết quả kiểm tra đến bạn đọc Ngọc Minh, Báo Thanh Niên và Sở Giao thông - Công chính. Đồng thời đề nghị HTX xe du lịch & vận tải số 4 có biện pháp kiểm tra việc kẻ tên đơn vị hai bên thành xe theo đúng quy định, không kẻ chữ Sở Giao thông - Công chính để tránh trường hợp ngộ nhận của người dân.

Trong thời gian chờ kết quả kiểm tra của HTX, Sở Giao thông - Công chính tạm ngưng cấp phù hiệu xe hợp đồng cho xe khách nêu trên.

Bình luận

User
Gửi bình luận
Hãy là người đầu tiên đưa ra ý kiến cho bài viết này!

VIDEO ĐANG XEM NHIỀU